An kiyasta cewa fiye da 50% na Amurkahasken jama'amallakar kayan aiki ne. Abubuwan amfani sune mahimman ƴan wasa a cikin haɓakar hasken wutar lantarki na zamani mai amfani da hasken jama'a. Yawancin kamfanoni masu amfani yanzu sun fahimci fa'idodin ƙaddamar da LEDs kuma suna aiwatar da hanyoyin haɗin gwiwar jama'a don haɓaka sabis na abokin ciniki, saduwa da makamashi na birni da maƙasudin hayaƙi, da haɓaka layin ƙasa ta hanyar rage farashin kulawa.
Koyaya, wasu kamfanoni masu amfani sun yi jinkirin ɗaukar mukaman jagoranci. Sau da yawa suna damuwa game da tasirin tasirin kasuwancin da ke akwai, ba su da tabbacin yadda za a daidaita ka'idoji da damar da ba na ka'ida ba, kuma babu buƙatar gaggawa don rage yawan amfani da makamashi a cikin sa'o'i marasa ƙarfi. Amma babu abin da ya zama zaɓi mai yiwuwa. Garuruwa da gundumomi suna ƙara fuskantar ƙalubalen canza kayan aiki saboda suna da damar rage farashin makamashi da rage hayaƙin carbon.
Abubuwan amfani waɗanda har yanzu basu da tabbas game da dabarun hasken jama'a na iya koyan abubuwa da yawa daga waɗanda ke jagoranta. Kamfanin wutar lantarki na Jojiya yana ɗaya daga cikin majagaba na sabis na hasken jama'a a Arewacin Amurka, kuma ƙungiyar haskensa tana sarrafa kusan fitilu 900,000 da aka kayyade da kuma marasa tsari a cikin yankinsa. Kamfanin mai amfani ya ƙaddamar da haɓaka LED na shekaru da yawa kuma yana da alhakin ɗayan manyan abubuwan sarrafa hasken wuta na duniya. Tun daga 2015, Kamfanin Wutar Lantarki na Jihar Georgia ya aiwatar da sarrafa hasken wutar lantarki na hanyar sadarwa, yana kusantar 300,000 daga cikin 400,000 da aka tsara da kuma fitilun hanyoyin da yake gudanarwa. Hakanan tana sarrafa fitilun (kamar wuraren shakatawa, filayen wasanni, harabar karatu) a cikin wurare kusan 500,000 waɗanda ba a ka'ida ba waɗanda ake haɓakawa.
Lokacin aikawa: Satumba 28-2020